วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 09.30 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายอำนวย ทิพย์กำจร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานฯ พร้อมด้วยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา คณะผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนขยายโอกาส ในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 2 และคณะกรรมการ พสน. ร่วมการประชุมเรื่องการออกตรวจุปัสสาวะเพื่อหาสารเสพติดในนักเรียน/นักศึกษา ประจำปี 2562 ณ ห้องประชุมพระสุริยะวงศ์ สำนักงานขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2020/02/DSC_0080-750x450.jpg)