วันที่ 13 ธันวาคม 2562 เวลา 17.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 เข้าร่วมพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติครั้งที่ 69 ปี 2562 ในสโลแกน “เด็กอีสานรักษ์ถิ่น สืบศิลป์หัตถกรรม เลิศล้ำรอบรู้ ก้าวสู่สากล” โดยมี ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธี และบุคคลสำคัญของจังหวัดศรีสะเกษ เข้าร่วมเป็นเกียรติ และการแสดง เสียง สี แสง ในพิธีเปิดฯ ในครั้งนี้ ณ สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา (เกาะห้วยน้ำคำ) อำเมืองศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/12/79420656_3110267769000711_4673479950592901120_o-750x450.jpg)