วันที่ 5 ธันวาคม 2562 เวลา 08.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้ นายอำนวย ทิพย์กำจร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นำคณะผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 2 ร่วมถวายพานพุ่มวันเฉลิมพระชนมพรรษา เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร รัชกาลที่ 9 วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ วันที่ 5 ธันวาคม 2562 ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/12/DSC_0375-750x450.jpg)