วันที่ 11 พฤศจิกายน 2562 เวลา 10.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมคณะร่วมทำบุญถวายกองกฐิน ประจำปี 2562 จำนวน 3 กอง แด่พระครูสุธรรมรัตนาภรณ์ วิ. เจ้าคณะตำบลจุมพล เขต 1 เจ้าอาวาสวัดมณีโคตร ณ วัดมณีโคตร อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย เพื่อเป็นทุนในการดำเนินการบูรณะปฏิสังขรณ์รอบบริเวณวัด ตามวัตฤประสงค์ของวัตต่อไป
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/11/DSC_0076-2-750x450.jpg)