วันที่ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สพป.หนองคาย เขต 2 นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมการประชุมติดตามการขับเคลื่อนเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาตามแนวทางการประเมิน PISA ในระดับเขตพื้นที่ ครั้งที่ 9 ผ่านระบบออนไลน์ โดยมีแนวทางการติดตาม ดังนี้
1.ผลการนำชุดพัฒนาความฉลาดรู้ไปใช้ใน ห้องเรียน (ระยะ 22 มิ.ย -4 ก.ค. 67)
– ความก้าวหน้าการนำไปใช้ ครอบคลุม ทุกโรงเรียนกลุ่มเป้าหมาย
– ผลสะท้อนการนำไปใช้เชิงคุณภาพนักเรียนเป็นอย่างไร
2. ผลการวางแผนออกแบบการยกระดับผล O-NET สำหรับ เขตพื้นที่ ที่มีผลคะแนนเป็น 0
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3867-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3869-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3872-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3875-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3878-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3879-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3882-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3883-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__3686405_0-1024x712.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__3686407_0-1024x712.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__3686410_0-1024x712.jpg)