วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางวันทิวา มูลสาร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 คณะผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรในสังกัด ร่วมทำกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และกล่าวคำปฏิญาณตนเขตสุจริต เพื่อแสดงอัตลักษณ์ของความเป็นไทย ตระหนักถึงความสำคัญของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และความมีวินัยของข้าราชการ ณ บริเวณสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 รายละเอียดเพิ่มเติม
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448381229_859041629586752_6416908142343925889_n-750x450.jpg)