วันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางสนธยา บุตรสาระ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบโครงการฯ และนายอภิศร ทิพย์เสนา ผอ.โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ ร่วมการประชุมขับเคลื่อนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) กลุ่มผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ผ่านระบบ Zoom ณ ห้องปฎิบัติการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล ฯ สพป.หนองคาย เขต 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432630911_799953395495576_8322627398305613413_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/431984095_799953982162184_2323829348103851790_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/431955580_799953875495528_4606137734403593513_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432713151_799953902162192_7251760470246890740_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432066050_799953855495530_2991594070144659093_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/431960215_799953532162229_1609428526751425798_n-1024x683.jpg)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432705770_799953518828897_8334421534036167765_n-1024x683.jpg)