วันที่ 21 สิงหาคม 2562 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช สพป.หนองคาย เขต 2 ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยคณะผู้อำนวยการกลุ่มฯ คณะศึกษานิเทศก์ และผู้อำนวยการสถนาศึกษา ในสังกัด ร่วมต้อนรับนายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เดินทางมาเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาความรู้ทางวิชาการ การนิเทศภายในโรงเรียนของผู้บริหารสถานศึกษา ในสังกัด พร้อมมอบเกียรติบัตรให้กับครูและนักเรียนที่ร่วมการแข่งกิจกรรมต่างๆ ในวันภาษาไทย
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/08/DSC_0146-1-750x450.jpg)