วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตาม และประเมินผลฯ ร่วมโครงการถนนคนเรียน (Learning street) ณ อาคารสามัคคีอนุสรณ์(โดม) โรงเรียนบ้านโคกถ่อนสองแพวิทยา ตำบลวัดหลวง อำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย
ทั้งนี้เพื่อให้ครูและนักเรียนได้นําเสนอผลงานตามกลุ่มสาระการเรียนรู้ในรอบปีที่ผ่านมา สนับสนุนให้นักเรียนแสดงความสามารถ ความคิดริเริ่มสร้างสรรค์การทํางานเป็นหมู่คณะ และรายงานความก้าวหน้าทางการศึกษาและเผยแพร่ผลงานทางวิชาการให้ชุมชนและผู้สนใจ
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/232169_0-750x450.jpg)