วันที่ 6 มีนาคม พ.ศ.2567 เวลา 15.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นางกัญญาณัฐ ผาระสิทธ์ ศึกษานิเทศก์ เยี่ยมชม ให้กำลังใจ โรงเรียนชุมชนบ้านชุมช้าง ในการจัดนิทรรศการด้านการงานอาชีพ ในงานฉลองอนุสาวรีย์ปราบฮ่อ ภายใต้ ร่มพระบารมี 197 ปี เมืองหนองคาย และงานกาชาด พ.ศ. 2567 ทั้งนี้เพื่อแสดงผลงานของนักเรียนและให้นักเรียนได้ฝึกฝนการทำงานเป็นกลุ่ม ศึกษาค้นคว้าในสิ่งตนเองสนใจแล้วนำเสนอออกมาในรูปแบบโครงงานและผลิตภัณฑ์ต่างๆ
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__49995829_0-750x450.jpg)