วันจันทร์ที่ 4 มีนาคม พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น. ณ ห้องปฎิบัติการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล ฯ นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางสิรินาถ ทองคำ ศึกษานิเทศก์ ผู้รับผิดชอบโครงการฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมการประชุมการจัดการศึกษาแบบเรียนรวมติมเต็มคุณภาพสร้างโอกาสอย่างทั่วถึง เพื่อสร้างความเข้าใจเรื่องการจัดการศึกษาเรียนรวม และการปฏิบัติที่ถูกต้องของการทำงานร่วมกันของ สพท. และ สศศ. ในการสร้างพื้นที่ปลอดภัยในโรงเรียน ในบทบาทของแต่ละส่วนงาน อีกทั้งยังเป็นการนำนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” ลงสู่การปฏิบัติทึ่เป็นรูปธรรมร่วมกัน
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0092-750x450.jpg)