วันที่ 1 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนางวันทิวา มูลสาร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ลงพื้นที่โรงเรียนบ้านนาฮำ และเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจ เด็กชายสิรวิชญ์ คลังอาวุธ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนบ้านนาฮำ กรณีประสบอุบัติเหตุบาดเจ็บที่ดวงตาอย่างรุนแรง กองทุนคุ้มครองและช่วยเหลือนักเรียน สพป.หนองคาย เขต 2 มอบเงินช่วยเหลือ จำนวน 10,000 บาท ในการนี้ขอขอบคุณคณะผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 2 ที่ได้ร่วมบริจาคเงินช่วยเหลือในครั้งนี้
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_1367_๒๔๐๓๐๑_34-750x450.jpg)