วันที่ 1 มีนาคม 2567 เวลา 10.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายบัณฑิต เดชขันธ์รองผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางสาวศรินยา สุขรมย์ ผอ.กลุ่มพัฒนาครูฯ และ คณะกรรมการการให้คำปรึกษา/แนะนำ (Coaching) ให้คำปรึกษาพี่เลี้ยง ผู้อำนวยการสถานศึกษาที่ได้รับการบรรจุแต่งตั้งในการประเมินสัมฤทธิผลรอบ 6 เดือน ให้กับ
1. นายสมพงษ์ นาคเสน ผอ.ร.ร.บ้านน้ำเป
2. นางศศิรนันท์ โพธิรุขา ผอ.ร.ร. บ้านโพนแพง
ทั้งนี้ เพื่อเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาในระยะเวลา 1 ปีครั้งที่ 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__4137070_0-750x450.jpg)