วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.30 น. นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจคณะกรรมการและนักเรียน ในการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2566 ณ โรงเรียนในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/134316_0-750x450.jpg)