วันพฤหัสบดีที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช สพป.หนองคาย เขต 2 นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ พร้อมด้วยนางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามฯ นางสิรินาจ ทองคำ ศึกษานิเทศก์ ผู้รับผิดชอบโครงการฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมการประชุมชี้แจงการประมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาที่ 3 ปีการศึกษา 2566 ( ระดับศูนย์สนามสอบ ) โดยกำหนดให้มีการประมินคุณภาพผู้เรียน (NT)ฯ ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เพื่อชี้แจงการบริหารจัดการระดับศูนย์สอบ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและบรรลุวัตถุประสงค์ เป็นไปในแนวทางเดียวกัน ถูกต้องตรงตามความสามารถที่แท้จริงของผู้เรียน
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_22267_๒๔๐๒๒๒_17-750x450.jpg)