วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้ นางวันทิวา มูลสาร รอง ผอ. สพป.หนองคาย เขต 2 และนางสุจิณล์ฎา คุยลำเจียม ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ คณะกรรมการแก้ไขปัญหาหนี้สินข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต ๒ (สถานีแก้หนี้ครู) พร้อมด้วย นางอิสรีย์ ปิติฤทธิ์ และนางสุนันท์ ภูอากิจ ผู้ดูแลระบบการลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโครงการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูฯ รอบที่ 2 ในช่วงระหว่างวันที่ 20 – 29 กุมภาพันธ์ 2567 ของข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา และข้าราชการบำนาญ ในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ เพื่อให้คำปรึกษาและขับเคลื่อนแนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินครูตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ ซึ่งเป็นนโยบายเร่งด่วน ผ่านระบบออนไลน์ ระบบแก้หนี้ สพฐ. (Debt OBEC)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_2863-750x450.jpg)