วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางสาวศรินยา สุขรมย์ ผอ.กลุ่มพัฒนาครูฯ และ คณะกรรมการการให้คำปรึกษา/แนะนำ (Coaching)ให้คำปรึกษาพี่้เลี้ยง ผู้อำนวยการสถานศึกษาที่ได้รับการบรรจุแต่งตั้งในการประเมินสัมฤทธิผลมรอบ 6 เดือน ให้กับนางสาวมาลาตี ขันตี ผอ.รร.บ้านเหล่าโพธิ์ศรี นางสาวนวลฉวี ไชยทองดี ผอ.รร.บ้านร่องโนร่องแกม นายอภิสิทธิ์ หล่าเพีย ผอ.รร.บ้านหนองแหวน ทั้งนี้ เพื่อเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__91275272_0-750x450.jpg)