วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช สพป.หนองคาย เขต 2 นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2
พร้อมด้วยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา พสน. ลงพื้นที่ให้กำลังใจครอบครัวของเด็กชายกิตตินันท์ แท่นหิน นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนบ้านดงกำพี้ ที่จมน้ำเสียชีวิต พร้อมมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวของนักเรียนจำนวน 5,000 บาท ในการนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวแท่นหิม อย่างสุดซึ้ง
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_มอบเงินเสียชีวิตดงกำพี้_๒๔๐๒๑๕_3-750x450.jpg)