![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
1. ลงพื้นที่ติดตามนักเรียนที่มีพฤติกรรมไม่พึงประสงค์ และสมาธิสั้น คือ เด็กชายอลงกต แก้วใส นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนบ้านหนองยาง
2. มอบเงินช่วยเหลือนักเรียน ป่วยด้วยโรคธาลัสซีเมีย คือ เด็กหญิงจิราภรณ์ โพธิ์ไทย นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนเพียงหลวง 13 (ประชาบำรุง) จากงบประมาณกองทุนคุ้มครองและช่วยเหลือนักเรียน จำนวน 2,000 บาท
3. ลงพื้นที่ประเมินพฤติกรรมนักเรียน และปรึกษาหารือร่วมกับผู้บริหาร คณะครู และผู้ปกครอง เพื่อวางแผนการดูแลช่วยเหลือนักเรียนที่มีพฤติกรรมเข้าข่ายสงสัย 4 กลุ่มโรค (สมาธิสั้น เรียนรู้ช้า บกพร่องทางสติปัญญา และออทิสติก) คือ เด็กหญิงนีนา อัมพาพอน นักเรียนชั้นอนุบาล 3 โรงเรียนบ้านท่าคำบง
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)