Post Views: 118
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันจันทร์ที่ 8 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางวันทิวา มูลสาร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย ศึกษานิเทศก์ คณะผู้บริหารสถานศึกษา เข้าร่วมเป็นเกียรติใน พิธีเปิดกิจกรรมเสริมสร้างพัฒนาการและการเรียนรู้ให้แก่นักเรียน (การแข่งขันกีฬานักเรียน ประจำปี 2566) และมีขบวนพาเหรดนักกีฬา จากโซนโพนพิสัย 1 ,2 อำเภอรัตนวาปี และอำเภอเฝ้าไร่ เข้าร่วมอย่างสวยงามและพร้อมเพรียงกัน
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธานในพิธีเปิด ฯ พร้อมด้วยนางสาวปภาสิริ ศรีตะบุตร เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย พร้อมนี้นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการฯ เพื่อให้เด็กนักเรียนใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ ในการออกกำลังกาย มีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ที่ได้มอบงบประมาณสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้ จำนวน 400,000 บาท ณ สนามโรงเรียนอนุบาลนิคมเปงจาน อำเภอรัตนวาปี จังหวัดนองคาย