วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๒ เวลา ๑๘.๐๐ น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต ๒ มอบหมายให้นางสาวฉวี ราชบุรี ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา นำคณะผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการ ครู และบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะ และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๖๒ ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย
โดยมีนายนายถาวร สังขะมาน นายอำเภอโพนพิสัย ประธานฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ พ่อค้า ประชาชน ชาวอำเภอโพนพิสัย ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/07/DSC_0034-2-750x450.jpg)