Post Views: 40
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันอาทิตย์ที่ 3 ธันวาคม พ.ศ.2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายบัณฑิต เดชขันธ์ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางวันทิวา มูลสาร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายสัมพันธ์ พันธ์พิมพ์ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ร่วมให้การต้อนรับและรับมอบนโยบายด้านการศึกษา ติดตามนโยบายรัฐบาลและนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ 2567
![🎀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5c/1.5/16/1f380.png)
โดย พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงศึกษาธิการ
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
ทั้งนี้ ว่าที่ร้อยตรีธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา รักษาราชการแทนเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมลงพื้นที่จังหวัดหนองคาย ในครั้งนี้ด้วย
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดย นายณัฐวัสส์ วิริยานภาภรณ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย กล่าวต้อนรับรัฐมนตรีกระทรวงศึกษาธิการและคณะ ฯ โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบไปด้วยผู้บริหารการศึกษาสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 และ 2 ผู้บริหารสถานศึกษา สังกัดกระทรวงศึกษาธิการ จังหวัดหนองคาย บึงกาฬ อุดรธานี และหนองบัวลำภู
ณ โรงเรียนปทุมเทพวิทยาคาร และวิทยาลัยเทคนิคหนองคาย แห่งที่ 2 อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย