Post Views: 50
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 22 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นผู้กล่าวรายงานวัตุประสงค์โครงการส่งเสริมพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมการประชุมเชิงปฏิบัติการ เพื่อส่งเสริมศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษาสู่ความเป็นเลิศทางวิชาการ
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดย นายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธานเปิดโครงการฯโดยโครงการนี้จัดขึ้นเพื่อพัฒนาต่อยอดองค์ความรู้ ทักษะและพัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้ให้กับผู้เรียน พัฒนากระบวนการเรียนการสอน หรือพัฒนางานที่ตนเองรับผิดชอบ อย่างมีประสิทธิภาพ สอดคล้องกับนโยบายการพัฒนาประเทศในสถานการณ์ปัจจุบัน
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
พร้อมนี้ นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้บรรยายในหัวข้อ การจัดการศึกษาสำหรับผู้เรียนยุคใหม่ และ นายพัชระ งามชัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้บรรยายเกี่ยวกับนโยบายและจุดเน้นของกระทรวงศึกษาธิการและสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ที่ได้มอบงบประมาณสนับสนุนโครงการ จำนวน 69,975 บาท ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช
สามารถดาวน์โหลดรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td9/1.5/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ ภาพข่าวประชาสัมพันธ์ นายวุฒิพงษ์ กองแก้ว ครู รร.เพียงหลวง 13