Post Views: 52
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพฤหัสบดีที่ 14 กันยานน 2566 เวลา 09.00 น
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานพิธีเปิดการอบรมฯ พร้อมด้วยนายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ร่วมเป็นเกีบรติในการเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ การเขียนแผนการจัดการเรียนรู้ แบบ Active Learning และการวัดผลและประเมินในชั้นเรียน เพื่อพัฒนาสมรรถนะผู้เรียน
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดยนางสาวนิยากร ศรีมังคละ ศึกษานิเทศก์ เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการ เพื่อมุ่งเน้นการส่งเสริมให้ผู้เรียนได้เรียนรู้อย่างมีความหมายให้ผู้เรียน มีบทบาทในการเรียนรู้มากขึ้น ครูลดบทบาทการสอนด้วยการบอกเล่า การให้ข้อความรู้แก่ผู้เรียนโดยตรง
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจาก ศึกษานิเทศก์ กลุ่มงานพัฒนาหลักสูตรและกระบวนการเรียนรู้ นำโดย ดร.อรอุมา บวรศักดิ์ และทีมงาน ICT ของ สพป.หนองคาย เขต 2 โดย นายอภิศร ทิพเสนา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ และวิทยากรพี่เลี้ยงประจำกลุ่มสาระ ดำเนินการระหว่างวันที่ 14-15 กันยายน 2566 ณ หอประชุมพิสัยสรเดช สพป.หนองคาย เขต 2