![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
1. กิจกรรมการอบรมสัมมนา
2.กิจกรรมการศึกษาดูงานโรงเรียนต้นแบบแห่งการเรียนรู้ของจังหวัดมุกดาหาร ณ โรงเรียนมุกดาลัยอำเภอเมืองมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร ระหว่างวันที่ 1 – 2 กันยายน 2566 ณ โรงเรียนมุกดาลัย อำเภอเมืองมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร
โดยมีวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ ดังนี้
1. เพื่อให้ผู้บริหารและข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้แสดงออกซึ่งความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหกรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นหาที่สุดมิได้ของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร
2.เพื่อให้ผู้บริหารและข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับความรู้ความเข้าใจในพระราชดำริหลักการทรงงาน และองค์ความรู้ด้านการจัดการศึกษาตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ผู้เข้าร่วมโครงการในวันนี้ ประกอบด้วย ผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา และข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)