Post Views: 63
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 10.30 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นายสัมพันธ์ พันธ์พิมพ์ รก.ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน นักวิชาการศึกษา และนักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่ เข้าร่วมเป็นเกียรติในกิจกรรมมอบบ้านสำหรับผู้ประสบปัญหาทางสังคม “บ้านปันสุข ซึ่งเป็นการมอบบ้านให้นายสังทอง เทพชมพู ผู้ปกครองของเด็กหญิงพรนภา เทพชมพู ชั้นอนุบาล 3 และเด็กหญิงนภัษศร เทพชมพู ชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 นักเรียนโรงเรียนบ้านท่าหนองพันทา โดยได้รับการสนับสนุนโดยนางอารยา กุลธัญวัฒน์ นายกสมาคมเวียดนามหนองคาย งบประมาณ 100,000 บาท
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายราชันย์ ซุ้นหั้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย ประธานพิธีในการมอบบ้านฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ เครือข่ายภาครัฐ ภาคเอกชน เข้าร่วมเป็นเกียรติ ณ บ้านโคกสง่า หมู่ 6 ตำบลเซิม อำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย