Post Views: 43
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพฤหัสบดีที่ 3 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 และศึกษานิเทศก์เข้าร่วมเป็นเกียรติฯในการเปิดโครงการส่งเสริมพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมการอบรมพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักสูตร “ผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษา ซึ่งดำเนินการ ระหว่างวันที่ 3 – 5 สิงหาคม 2566
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นางสาวปภาสิริ ศรีตะบุตร เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธานฯ พร้อมนี้ นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา กล่าวรายงานวัตุประสงค์ของการจัดอบรม ดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
เพื่อพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา ให้มีความสามารถและทักษะในการพัฒนาสมรรถภาพเด็กพิการเรียนรวมในแต่ละประเภทความพิการอย่างมีคุณภาพ
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
. เพื่อให้เด็กพิการเรียนรวมได้รับสิทธิและโอกาสที่เท่าเทียมกันในการพัฒนาการเรียนรู้ในรูปแบบที่เหมาะสมอย่างเต็มตามศักยภาพของแต่ละบุคคล
โดย มีผู้เข้าร่วมการอบรม จำนวน 110 คน ซึ่งเป็นครูในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคายที่ได้สนับสนุนงบประมาณ จำนวน 84,840 บาท