Post Views: 43
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันศุกร์ที่ 14 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรมฯ พร้อมด้วยนางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และคณะศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมเป็นเกียรติในการการอบรมเชิงปฏิบัติการตามโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ระดับปฐมวัย ปีงบประมาณ พ.ศ.2566 หลักสูตรที่ 2 : การอบรมเชิงปฏิบัติการ กิจกรรมสร้างความตระหนักและความรู้ ทักษะเชื่อมโยงกับสังคม สิ่งแวดล้อมและเศรษฐกิจ เพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน ตามแนวทาง การศึกษาเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน (Education for Sustainable Development : ESD)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นางสนธยา บุตรสาระ ศึกษานิเทศก์ กล่าวรายงานวัตุถุประสงค์ของโครงการ ฯ และนางสาวนิยากร ศรีมังคละ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบโครงการ และคณะวิทยากร ผู้เข้าร่วมเข้าอบรม เป็นครูปฐมวัย โรงเรียนละ 1 คน รวมผู้เข้าร่วมโครงการ 101 คน ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช