Post Views: 59
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันจันทร์ที่ 26 มิถุนายน 2566 เวลา 08.20 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
ณ บริเวณหน้าเสาธง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และกล่าวคำปฏิญาณตนเขตสุจริต เพื่อแสดงอัตลักษณ์ของความเป็นไทย ตระหนักถึงความสำคัญของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และความมีวินัยของข้าราชการ
![🦾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t54/1/16/1f9be.png)
เนื่องด้วยวันที่ 26 มิถุนายน ของทุกปี เป็นวันต้านยาเสพติดโลก สพป.หนองคาย เขต 2 ร่วมแต่งกายด้วยเสื้อสีขาว เพื่ิอรณรงค์ในการวันต่อต้านยาเสพติดโลก