Post Views: 37
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 14 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานเปิดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพด้านการ บริหารงบประมาณ การเงิน การบัญชี และพัสดุภาครัฐประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการฯ เพื่อให้การดำเนินการจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุภาครัฐมีกรอบปฏิบัติงานที่เป็นมาตรฐานเดียวกัน มุ่งเน้นการเปิดเผยข้อมูลต่อ สาธารณชนให้มากที่สุด มีการวางแผนการดำเนินงาน เกิดความคุ้มค่าในการใช้จ่ายเงิน และมีการประเมินผลการปฏิบัติงาน
![✔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
โดยผู้เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้ เป็นครู หรือบุคลากร ผู้ที่รับผิดชอบงานการเงินและบัญชี
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
และขอขอบคุณโรงเรียนที่ให้ความอนุเคราะห์ในการจัดนิทรรศการ ดังนี้
1. โรงเรียนอนุบาลจุมพลโพนพิสัย
2. โรงเรียนบ้านดงกำพื้
3.โรงเรียนทุ่งธาตุท่าลี่ดอนกลางสามัคคี
4.โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์
5. โรงเรียนนิคมเจริญชัย