Post Views: 91
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา โดยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษานักวิชาการศึกษา ซึ่งเป็นคณะทำงานฯ และผู้ที่สนใจเข้าร่วมอบรมเข้าร่วมโครงการฝึกอบรมหลักสูตรพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (พสน.) ปีงบประมาณ 2566 โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อฝึกอบรมหลักสูตรพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษาให้กับบุคลากรหน่วยงานที่เกี่ยวข้องตามพระราชบัญญัติคุ้มครองเด็ก พ.ศ. 2566
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายมติชน มูลสูตร ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานเปิดโครงการฯ มีผู้เข้าร่วมอบรม และคณะทำงาน จำนวน 45 คน ณ ห้องประชุมสามัคคีเนรมิต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1