Post Views: 72
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2566 เวลา 07.30 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่ม คณะผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากร ในสังกัด ร่วมบวงสรวงอนุสาวรีย์พระยาสุนทรธรรมธาดา อดีตเจ้าเมืองโพนพิสัย ประกอบด้วยกิจกรรม พิธีบังสุกุลทำบุญถวายภัตาหารพระสงฆ์ พิธีพราหมณ์ และวางพวงมาลา
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายถาวร สังขะมาน นายอำเภอโพนพิสัย ประธานในพิธีฯ พร้อมด้วยข้าราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ กำนัน ผู้ใหญบ้าน ข้าราชการ พนักงาน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หน่วยงานเอกชนพ่อค้า ประชาชน ณ วงเวียนอนุสาวรีย์พระยาสุนธรธรรมธาดา ถ.พิสัยสรเดช อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย