Post Views: 38
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันจันทร์ที่ 15 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 และนางสาวนิตยา ตาตินิจ ผอ.กลุ่มบริหารงานบุคคล เข้าร่วมประชุม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (รับผิดชอบกลุ่มบริหารงานบุคคล) และผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล ประจำเขตตรวจราชการ ที่ 10 เพื่อรับฟังนโยบายการดำเนินการจัดสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และการกำหนดการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2566 ให้การดำเนินการจัดสอบแข่งขันฯเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เป็นไปในแนวทางเดียวกันและเป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่ ก.ค.ศ. กำหนด
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายพรชัย โพคันโย ผอ.สพป.อุดรธานี เขต 1 ประธานการประชุมฯ ณ ห้องประชุมมงกุฎดาว โรงแรมสยามแกรนด์ จังหวัดอุดรธานี
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ ภาพข่าวประชาสัมพันธ์จาก สพป.หนองคาย เขต 1
ติดตามข่าวและรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่นี่