นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ตรวจเยี่ยมและ ให้กำลังใจนางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา นางสาวนิยากร ศรีมังคละ ศึกษานิเทศก์ นางอรอุมา บวรศักดิ์ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบ คณะศึกษานิเทศก์ และคณะกรรมการฯ ร่วมประชุมเพื่อรับฟังแนวทางการประเมินเพื่อรับตราพระราชทาน และเกณฑ์การประเมิน”บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย” ในระดับปฐมวัย และระดับประถมศึกษา รวมทั้งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เกี่ยวกับผลงาน รายงานการจัดกิจกรรม การทดลอง และกิจกรรมสืบเสาะอิสระ ที่ใช้ในการประเมินโครงการ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมสึกษาหนองคาย เขต 2
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/327176-750x450.jpg)