Post Views: 41
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 19 เมษายน 2566 เวลา 08.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
ณ ห้องประชุมพระสุริยวงศ์
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 คณะผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย และศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมรับฟัง รายการพุธเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 16/2566 เพื่อรับฟังนโยบายและข้อราชการ จากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
พร้อมนี้ นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบนโยบายให้กลุ่มนิเทศ ติดตาม ประเมินผลการจัดการศึกษา ในการคิดค้น หรือวิธีการ พัฒนาให้เด็กสามารถอ่านออกเขียนได้ คิดเลขเป็น เพื่อเพิ่มขีดความแข่งขัน และให้การเรียนการสอนได้อย่างมีประสิทธิภาพ ในช่วงก่อนการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566