Post Views: 36
วันพฤหัสบดีที่ 23 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานเปิดการประชุมฯ พร้อมด้วยนางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ศึกษานิเทศก์ ผู้บริหารสถานศึกษา ร่วมเป็นเกียรติฯ
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ โครงการส่งเสริมพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อพัฒนาการเรียนการสอน กิจกรรมการพัฒนาและยกระดับความรู้ภาษาอังกฤษ โดยใช้ระดับการพัฒนาทางด้านภาษาตามกรอบมาตรฐาน CEFR เพื่อเป็นการพัฒนาและส่งเสริมครูผู้สอนในการสอนภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารในโรงเรียนให้มากขึ้น และเพื่อให้ครูผู้สอนสามารถสอดแทรกภาษาอังกฤษในทุกกลุ่มสาระการเรียนรู้
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ที่สนับสนุนงบประมาณ จำนวน 99,600 บาท