Post Views: 57
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันศุกร์ที่ 17 มีนาคม 2566 เวลา 10.30 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เข้าร่วมเป็นเกียรติในโครงการซ่อม เสริม สร้างบ้านที่ปลอดภัยสำหรับเด็ก ประจำปี 2566 ซึ่งเป็นการมอบบ้านให้นางสาวพจนีย์ อินทะนาม ผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนบ้านทุ่งธาตุท่าลี่สามัคคี โดยได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดหนองคาย และความร่วมมือของส่วนราชการและในชุมชนในการซ่อม และสร้างบ้านหลังนี้
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายราชันย์ ซุ้นหั้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย ประธานพิธีกล่าวเปิดโครงการฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ เครือข่ายภาครัฐ ภาคเอกชน เข้าร่วมเป็นเกียรติ ณ บ้านเลขที่ 73 หมู่ที่ 2 ตำบลชุมช้าง อำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย