Post Views: 65
วันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2566
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมาย นางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วย นางอรอุมา บวรศักดิ์ ศึกษานิเทศก์ และนายสิปปเดช ศิลาวงษ์ รก.ผอ.กลุ่มกฎหมายและคดี ออกประเมินห้องเรียนคุณภาพ เพื่อประเมินห้องเรียนให้มีคุณภาพได้มาตรฐานใน 4 ด้าน คือ “น่าดู น่าอยู่ น่าเรียน และน่าเชื่อถือ” และติดตามการดำเนินงานคลินิก 3Rs เพื่อค้นหานวัตกรรมและการซ่อมเสริมพัฒนานักเรียนด้านการอ่าน การเขียน และการคิดเลขเป็น ในโรงเรียนเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาวังหลวงหนองหลวง จำนวน 4 โรงเรียน ดังนี้
1.ร.ร.บ้านกุดแคนโนนมันปลา
2.ร.ร.บ้านโพนทอง
3.ร.ร.บ้านหนองบัวเงิน
4.ร.ร.บ้านป่าไม้อุทิศ 8