Post Views: 35
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 13.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานเปิดโครงการศึกษาดูงานการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนางสาวปัญจศีล ภูสงัด รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เและคณะผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย เข้าร่วมเป็นเกียรติในโครงการฯ
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการ เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษา มีองค์ความรู้ ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ มีความสามัคคี สมานฉันท์ ทำงานร่วมกันเป็นทีมอย่างมืออาชีพ การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แนวทางการบริหารงานการปฏิบัติงานร่วมกัน เพื่อให้ได้ผู้บริหารสถานศึกษามีศักยภาพมีภาวะผู้นำ มีความสามารถรอบด้านทั้ง “เก่งคน เก่งงาน และเก่งวิชาการ” และการพัฒนาระบบการจัดการตามเกณฑ์คุณภาพการบริหารจัดการภาครัฐให้เกิดประสิทธิภาพ และเกิดประโยชน์สูงสุดกับสังคม ชุมชน นักเรียนได้อย่างยั่งยืน ณ โรงเรียนชุมชนประชาสงเคราะห์ 4 อำเภอสังคม จังหวัดหนองคาย