Post Views: 96
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้คณะกรรมการประเมินห้องเรียนคุณภาพ โดยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และนางสิรินาถ ทองคำ ศึกษานิเทศก์ ได้ออกประเมินคุณภาพ ตามนโยบายของผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ในการพัฒนาห้องเรียนคุณภาพให้ได้มาตรฐาน “น่าดู น่าอยู่ น่าเรียน และน่าเชื่อถือ” เพื่อให้โรงเรียนในสังกัดได้พัฒนาห้องเรียนที่มีคุณภาพ สำหรับให้ผู้เรียนได้ศึกษา ค้นคว้า พัฒนาตนเอง อันจะส่งผลให้คุณภาพการศึกษาของผู้เรียนและโรงเรียนสูงขึ้น ซึ่งได้ออกประเมินห้องเรียนคุณภาพ เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษารัตนวาปี จำนวน 5 โรงเรียน ดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
โรงเรียนบ้านนาสิงห์ อำเภอรัตนวาปี
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
โรงเรียนพระบาทนาหงส์ อำเภอรัตนวาปี
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb8/1/16/33_20e3.png)
โรงเรียนบ้านโปร่งสำราญ อำเภอรัตนวาปี
![4️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td7/1/16/34_20e3.png)
โรงเรียนบ้านนาชุมช้าง อำเภอรัตนวาปี
![5️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1/16/35_20e3.png)
โรงเรียนบ้านสามัคคีชัย อำเภอรัตนวาปี