Post Views: 33
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
“ครูดี ศิษย์ดี มีอนาคต” วันครูแห่งชาติ วันที่ 16 มกราคม 2566
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานในพิธี ฯพร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางสาวปัญจศีล ภูสงัด รองผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 คณะผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย ศึกษานิเทศก์ ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมวันครู ครั้งที่ 67 ระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ โดยมีกิจกรรมทางศาสนา การแสดงมุทิตาจิตแด่ครูอาวุโส การระลึกถึงพระคุณครู
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
พร้อมนี้ นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคายเขต 2 ได้มอบเกียรติบัตร โล่รางวัลให้กับครูผู้มีผลการปฏิบัติงานดีเด่น ทางด้านต่างๆ ในครั้งนี้ด้วย
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดย นายถาวร สังขะมาน นายอำเภอโพนพิสัย เข้าร่วมเป็นเกียรติและอ่านสารวันครู ณ ห้องประชุมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 จังหวัดหนองคาย
ติดตามข่าวและรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่นี่