![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
1. เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษากุดบง ได้แก่ โรงเรียนนิคมดงบัง
2. เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษารัตนวาปี ได้แก่โรงเรียนนิคมเจริญชัย
3. เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาจุมพล ได้แก่โรงเรียนบ้านเวินร่องถ่อนสามัคคีและโรงเรียนบ้านนาตาล
4.เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาชุมช้างบ้านผือ ได้แก่โรงเรียนทุ่งธาตุท่าลี่ดอนกลางสามัคคี และโรงเรียนบ้านโนนหนามแท่ง โรงเรียนบ้านโพนทัน
ซึ่งทุกโรงเรียนได้ดำเนินการจัดกิจกรรมในวันเด็กแห่งชาติอย่างหลากหลายเพื่อเป็นของขวัญในวันเด็กนักเรียนได้แสดงความสามารถพร้อมทักษะในด้านต่าง ๆ อย่างมีความสุขดังคำขวัญในวันเด็กคือ “รู้หน้าที่ มีวินัยใฝ่ ความดี