Post Views: 81
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันเสาร์ที่ 7 มกราคม 2566 เวลา 10.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง สพป.หนองคาย เขต 2 นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง สพป.หนองคาย เขต 2 นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลฯ ศึกษานิเทศก์ ผู้บริหารสถานศึกษา เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการพัฒนาความรู้ทางวิชาการ กิจกรรมการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนให้เกิดทักษะเพื่อการดำรงชีวิตในศตวรรษที่ 21
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย นายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธานในพิธีฯ ได้รับเกียรติจากนายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการ ดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
. เพื่อพัฒนาศักยภาพนักเรียนให้มีทักษะด้านการเรียนรู้และนวัตกรรม
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
. เพื่อพัฒนาศักยภาพนักเรียนให้มีทักษะด้านสารสนเทศ สื่อ และเทคโนโลยี
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb8/1/16/33_20e3.png)
. เพื่อพัฒนาศักยภาพนักเรียนให้มีทักษะด้านชีวิตและอาชีพ
![4️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td7/1/16/34_20e3.png)
. เพื่อส่งเสริมความเข้าใจในเนื้อหาวิชาแกนหลัก และสอดแทรกทักษะแห่งศตวรรษที่ 21 เข้าไปในทุกวิชาแกนหลัก
โดยดำเนินการระหว่างวันที่ 7 – 8 มกราคม 2566 ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ที่ได้มอบงบประมาณสนับสนุนโครงการ จำนวน 190,000 บาท