Post Views: 39
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 13 ธันวาคม 2565 เวลา 10.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวชบาไพร ทวีทรัพย์ รก.ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน นักวิชาการศึกษา และ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่ เป็นตัวแทนมอบเงินช่วยเหลือ ของ สพป.หนองคาย เขต 2 จำนวน 3,400 บาท และมอบอุปกรณ์ ของใช้ที่จำเป็น แก่ครอบครัวเด็กนักเรียนที่ประสบภาวะ ขาดแคลน มีฐานะ ยากจน เด็กนักเรียนชั้นอนุบาล 2 และชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 รร.บ้านท่าหนองพันทา อำเภอโพนพิสัย
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
พร้อมนี้ นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้ให้กำลังใจแด่ผู้ปกครอง ของเด็กนักเรียนในการประกอบอาชีพและเลี้ยงดูบุตร
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ คณะครู รร.บ้านท่าหนองพันทา ที่อำนวยความสะดวกในการประสานงานและให้ความช่วยเหลือเด็กนักเรียนในครั้งนี้
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ท่านใดต้องการที่จะมอบสิ่งของจำเป็น หรือทุนการศึกษา ติดต่อได้ที่ ศูนย์ความปลอดภัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ติดต่อสอบถาม 042471969 ต่อ 14 กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา