Post Views: 40
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 16 พฤศจิกายน 2565 เวลา 14.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายประเจน ปาประลิต ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายสุระศักดิ์ เพียสุระ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นักวิชาการศึกษา และ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่ ได้มอบเงินช่วยเหลือ เด็กนักเรียนที่ประสบภาวะ ขาดแคลน มีฐานะ ยากจน เด็กนักเรียนชั้นอนุบาล 2 และชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 จากกองทุนคุ้มครองและช่วยเหลือนักเรียน จำนวน 2,000 บาท ณ รร.บ้านท่าหนองพันทา อำเภอโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ นายนิติภูมิ พยุงวงษ์ ผอ.รร.บ้านท่าหนองพันทา และคณะครู รร.บ้านท่าหนองพันทา ที่อำนวยความสะดวกในการประสานงานและให้ความช่วยเหลือเด็กนักเรียนในครั้งนี้