![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
1 เพื่อเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และความตระหนักรู้ ให้กับนักเรียน ครู ผู้บริหารและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2
2 เพื่อส่งเสริม สนับสนุน การดำเนินกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริตของสถานศึกษาในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2
3 เพื่อส่งเสริม พัฒนา ผลงาน นวัตกรรมถอดบทเรียนและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินกิจกรรมโรงเรียนสุจริตของสถานศึกษาในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ให้เข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ ผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วย ครูผู้รับผิดชอบโครงการสุจริต โรงเรียนละ 1 คน ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช