Post Views: 161
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 13 กันยายน 2565 เวลา 09.00 น.
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานการเปิดโครงการฯ พร้อมด้วยนายรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลฯ ศึกษานิเทศก์ และคณะวิทยากร เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการ
เรียนรู้ด้วยสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล “OBEC Content Center” ระดับเขตพื้นที่การศึกษา
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดย ว่าที่ร้อยเอกรามคิน โทรัตน์ ศึกษานิเทศก์ กล่าวรายงาน วัตถุประสงค์โครงการฯ เพื่อพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาให้มีความสามารถใช้เทคโนโลยีเพื่อการศึกษา สื่อโปรแกรม นวัตกรรมและเทคโนโลยีในชุดโปรแกรมคลังสื่อ OBEC Content Center มาประยุกต์ใช้ในการจัดการเรียนรู้ ผู้ร่วมโครงการ ประกิบด้วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนละ 1 คน ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช