Post Views: 57
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น.
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
![🎀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3/1/16/1f380.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป. หนองคาย เขต 2 เข้าร่วมเป็นเกียรติฯพิธีเปิดโครงการฯ และได้มอบนโยบาย และแนวทางการดำเนินงานพัฒนาสถานศึกษาเป็นศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงด้านการศึกษา
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
โดยนายยุทธนา ศรีตะบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ประธานพิธีเปิดโครงการตามรอยศาสตร์พระราชา กิจกรรมอบรมบุคลากร ด้านการนำหลักปรัชญา ศาสตร์พระราชา สู่การพัฒนา สถานศึกษาที่ยั่งยืน โรงเรียนในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ประจำปี งบประมาณ พ.ศ. 2565
![🎗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลฯ กล่าวร่ายงานวัตถุประสงค์โครงการ เพื่อให้ตระหนักถึงความสำคัญของการพัฒนาสถานศึกษาในสังกัดเพื่อเป็นศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงด้านการศึกษา ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ประกอบด้วยผู้บริหารสถานศึกษา ครูผู้สอน และนักเรียน จำนวน 500 คน ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 อำเภอโพนพิสัย ซึ่งโครงการนี้ สำนักงานสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ร่วมกับสมาคมครูและบุคลากรทางการศึกษา และองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย ให้การสนับสนุนงบประมาณ จำนวน 200,000 บาท