วันที่ 8 มกราคม 2562 เวลา 13.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.อุดรธานี เขต 1 ปฏิบัติราชการในตำแหน่ง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้ นายสัมพันธ์ พันธ์พิมพ์ ผอ. กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ พร้อมด้วย นายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมติดตามดูแล ระบบการศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม DLTV เพื่อให้การจัดการศึกษาผ่านดาวเทียม ให้มีประสิทธิภาพ ของโรงเรียนนาเพียงน้อยนาสมบูรณ์ สังกัด สพป.หนองคาย เขต 2 ด้วยความเป็นห่วงและกำชับการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพและให้มีการดูแล ทุกโรงเรียนอย่างสม่ำเสมอ อย่างใกล้ชิดตามนโยบายของ ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/01/49864222_2467456209948540_8444843230872207360_n-750x450.jpg)