Post Views: 44
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 13 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.00 น.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5c/1.5/16/1f380.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดฯโครงการพัฒนาความรู้ทางวิชาการ การพัฒนาครูและนักเรียนแกนนำยุวชน คนคุณธรรม ซึ่งโครงการดำเนินการระหว่าง วันที่ 13 -14 กรกฎาคม 2565
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดยนายยุทธนา ศรีตะบุตร นายก อบจ.หนองคาย เป็นประธานในพิธี ฯ นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลฯ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการฯ พร้อมนี้นางภัทราวดี แก้วจันทร์ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบโครงการ และคณะวิทยากร ได้ดำเนินงานตาม วัตถุประสงค์เพื่อปรับเปลี่ยนพฤติกรรมตามคุณธรรมอัตลักษณ์ของโรงเรียนผ่านกิจกรรมการพัฒนายุวชนคนคุณธรรม โดยมีกลุ่มเป้าหมาย เด็กนักเรียนที่เข้าร่วมโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ ในสังกัดจำนวน 79 โรงเรียน ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช